ข้อมูลในบทความนี้จะพูดถึงการ คำนวณ ต้นทุน หากคุณกำลังมองหาเกี่ยวกับการ คำนวณ ต้นทุนมาเรียนรู้เกี่ยวกับหัวข้อการ คำนวณ ต้นทุนกับjunipersginjoint.comในโพสต์ทำขนมต้องรู้ EP.3 คิดต้นทุน + ตั้งราคาขนม อย่างละเอียด / Chewy twin แฝดหนุบหนับนี้.

ข้อมูลที่สมบูรณ์มากที่สุดเกี่ยวกับการ คำนวณ ต้นทุนในทำขนมต้องรู้ EP.3 คิดต้นทุน + ตั้งราคาขนม อย่างละเอียด / Chewy twin แฝดหนุบหนับ

ชมวิดีโอด้านล่างเลย

ที่เว็บไซต์JunipersGinJointคุณสามารถอัปเดตเนื้อหาอื่น ๆ นอกเหนือจากการ คำนวณ ต้นทุนสำหรับข้อมูลเชิงลึกที่เป็นประโยชน์มากขึ้นสำหรับคุณ ที่เพจJuniper’s Gin Joint เราอัปเดตข้อมูลใหม่และถูกต้องสำหรับผู้ใช้เสมอ, ด้วยความปรารถนาที่จะมอบคุณค่าที่ละเอียดที่สุดให้กับผู้ใช้ ช่วยให้ผู้ใช้เพิ่มข้อมูลบนอินเทอร์เน็ตได้โดยเร็วที่สุด.

หัวข้อที่เกี่ยวข้องกับการ คำนวณ ต้นทุน

ต้องคำนวณต้นทุนทุกครั้งก่อนกำหนดราคา วิธีแชร์ เป็นแนวความคิดของ ต้อม ตาล ที่ใช้ #ต้นทุน #ชาร์จ #ราคา จริงๆ ติดต่อ Facebook เพจ : chewytwin2 email : tatobsb917@gmail.com .

รูปภาพบางส่วนที่เกี่ยวข้องกับหมวดหมู่เกี่ยวกับการ คำนวณ ต้นทุน

ทำขนมต้องรู้ EP.3 คิดต้นทุน + ตั้งราคาขนม อย่างละเอียด / Chewy twin แฝดหนุบหนับ
ทำขนมต้องรู้ EP.3 คิดต้นทุน + ตั้งราคาขนม อย่างละเอียด / Chewy twin แฝดหนุบหนับ

นอกจากการเรียนรู้เนื้อหาของบทความ ทำขนมต้องรู้ EP.3 คิดต้นทุน + ตั้งราคาขนม อย่างละเอียด / Chewy twin แฝดหนุบหนับ นี้แล้ว คุณสามารถอ่านเนื้อหาเพิ่มเติมด้านล่าง

คลิกที่นี่เพื่อดูข้อมูลใหม่

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องกับการ คำนวณ ต้นทุน

#ทำขนมตองร #EP3 #คดตนทน #ตงราคาขนม #อยางละเอยด #Chewy #twin #แฝดหนบหนบ.

คิดต้นทุน,คิดต้นทุนอาหาร,คิดต้นทุนเบเกอรี่,คิดต้นทุนขาย,ตั้งราคาขาย,ตั้งราคา,ตั้งราคาอาหาร,ตั้งราคาขนม,ต้นทุนแฝง,cost,แฝดหนุบหนับ,chewytwin,chewy twin,คิดเงิน.

ทำขนมต้องรู้ EP.3 คิดต้นทุน + ตั้งราคาขนม อย่างละเอียด / Chewy twin แฝดหนุบหนับ.

การ คำนวณ ต้นทุน.

เราหวังว่าคุณค่าที่เรามอบให้จะเป็นประโยชน์กับคุณ ขอขอบคุณที่อ่านการ คำนวณ ต้นทุนข่าวของเรา

47 thoughts on “ทำขนมต้องรู้ EP.3 คิดต้นทุน + ตั้งราคาขนม อย่างละเอียด / Chewy twin แฝดหนุบหนับ | ข้อมูลที่สมบูรณ์ที่สุดเกี่ยวกับการ คำนวณ ต้นทุน

  1. แดง มินิเค้ก says:

    เป็นคนนึงที่ทำขนมแล้วไม่เคยคิดต้นทุนเลย คลิปนี้มีประโยชน์มากเลยค่ะ

  2. มิสเตอร์มงคลชัย says:

    สูตรนี้นำไปไช้ เช่นคำนวนเช่นหมูกระทะ และอาหารจานเดียวได้ไหมครับ

  3. sukumal b says:

    อธิบายได้ชัดเจน ทำให้เข้าใจง่าย ขอบคุณนะคะที่แบ่งปัน🙂💌💚👍👍👍

  4. B says:

    ต้องคิด ค่าที่ ค่าเสียหายวัตถุดิบ ค่าแรงลูกน้อง ต้นทุนผันแปร อีกมากมาย นะคะ ที่ในคลิปกล่าวมา ไม่ถือว่า เป็นพื้นฐาน แต่สอนได้แอดวานซ์พอสมควร แต่มันยังต้องมีมากกว่านั้นแน่นอนค่ะ และมีอีกเยอะและยิบย่อยมาก ถ้าใครหัวการค้า จะไปได้สบายมากค่ะเพราะการเป็นแม่ค้าเบเกอรี่แล้วนั่งรับตังค์สบายๆ เพียงแค่ชี้นิ้วสั่งลูกน้อง หัวต้องดีมากๆ

  5. saytan thapmon says:

    กำลังเริ่มทำขนมขายแล้วหาวิธีคิดตั้งหลายที่ ไม่เข้าใจเลยค่ะ มาเจอคลิปนี้ทุกอย่างคือง่ายมาก ไม่งงเลย อธิบายน่าฟังมากด้วยค่ะ ขอบคุณสำหรับความรู้นะคะ

  6. นันทวดี งามแสงนิล says:

    ถ้าแต่งเค้กหน้าผลไม้สด คิดต้นทุนผลไม้ยังไงคะ

  7. Chotima Haegneryd says:

    ขอบคุณสำหรับคลิปดีๆนะคะ ใช้วิธีนี้ตลอดเลยค่ะ… แต่อยากทราบวิธีคิดแบบเค้กปอนด์ แบบนกขายทั้งปอนด์อ่ะค่ะ คิดยังไงหรอคะ… ขอบคุณล่วงหน้านะคพ

  8. TNWP CHANNEL says:

    กำลังศึกษาวิธีทำอยู่พอดีเลย แต่ยังงงๆ นิดหน่อย บางส่วน แต่พี่อธิบายได้เข้าใจดีอยู่ผิดที่ผมเองเข้าใจยากหน่อย เป็นคนไม่ถนัดคำนวณ

  9. joy ya says:

    รบกวนสอบถามหน่อยนะคะ ต้นทุนแฝงเรารวมค่าแรงลงไปด้วยเหรอคะ ถ้าเราทำหลายชม. พอดีพี่เคยเห็นบางคนคิดแยกเป็นชม.ออกมาต่างหาก ทำให้ต้นทุนจะสูงกว่าคิดแบบในคลิปน่ะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ 😊

  10. Supranee Jaemjan says:

    อธิบายเข้าใจ ให้รายละเอียดดีมาก ชอบค่ะ ขอบคุณที่แบ่งปันนะคะ

  11. ชัญญพัชร์ อนันต์ทวีวัฒน์ says:

    ขอบคุณ​มาก​ๆ​นะคะ​ อยากให้​คนทำขนมมาดูคลิปนี้มากๆ​ จะได้​ตั้งราคาได้แบบที่ควรเป็น

  12. Kason Kason says:

    กำลังปวดหัวเรื่องนี้อยู่เลยค่ะ คิดไม่ค่อยเป็น มาเจอคลิปนี้กระจ่างเลยค่ะ สอนเข้าใจง่ายมาก🥰

  13. จากเด็กชาย..สู่นายปลาหมึก says:

    อธิบายเห็นภาพและเข้าใจมากครับ ผมมือใหม่หัดขายเลย เข้าใจมากครับ

  14. ยัย รัตน์ says:

    ต้นทุน 100 ต้นทุนแฝง 30 บาท =130
    กำไร 50% ทำไมถึงได้ 195 บาทคะ ไม่ใช่ 180 บาทหรอคะ สงสัยค่ะ

  15. Amonthap Ningam says:

    ชนะเริดมากกก เราเข้าใจเลย ดู มาหลายคลิปิอันนี้อธิบายดีมากกกกก

  16. Nina Thong says:

    เพิ่งเข้ามาดูคลิปแรก ชอบมากเลยค่ะ เข้าใจง่าย เสียงก็ไพเราะน่าฟัง เป็นคลิปแรกที่พี่ต้องเอาสมุดมานั่งคำนวณตามเลยค่ะ หลงทางมาตั้งนาน เจอคลิปนี้เข้าไป ตาสว่างเลยค่ะ ขอบคุณน้องต้อมมากๆนะค่ะ❤️❤️❤️

  17. wariziji says:

    ขอบคุณมากๆนะคะ เข้าใจง่ายมากๆเลยค่ะ ดีใจที่ยังคิดต้นทูนถูกวิธีอยู่ แต่อาจจะมีพวกจิปาถะที่เรายังคิดไม่ค่อยดี ขายขนมสนุกนะคะ แต่กำไรก็น้อยจริงๆค่ะ ทำฝึกประสบการณ์ไปก่อน

  18. yaratphat says:

    เป็นแนวทางที่ดีมากๆเลย ละเอียดมาก ขอบคุณมากๆที่นำความรู้มาแบ่งปันกันค่ะ

  19. ning jitasa says:

    แล้วเราเก็บก้อนไหน แล้วเอาก้อนไหนไปใช้ลงทุนซื้อของครั้งต่อไปคะ ขอบคุณมากนะคะพี่

  20. ชีวิต ดี้ดี says:

    ตกลงจะติดแบบไหนดี แต่ละคนแนะนำไม่เหมือนกัน ผลรับที่ได้ก็แตกต่างกัน งงเลย

  21. Jantima Kwang says:

    ถ้าเป็นขนมที่มีไส้ ต้องใส่ไส้ คิดอย่างไรคะ เช่น วาฟเฟิลไส้ทะลัก มันต้องมีไส้เป็นตักใส่ตามชิ้น คิดต้นทุน ราคาขายอย่างไรคะ

  22. Y Y says:

    ได้รับความรู้จากคริ๊บนี้มากเลยค่ะ อธิบายได้ชัดเจนดีมากค่ะ

  23. Thitima Prasanthong says:

    มีคลิปต่อหรือยังคะ พอดีหาไม่เจอ😅 ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆนะคะ 🥰

  24. ซัน คนดี says:

    กดติดตามอยู่ ชอบคลิปนี้มากๆ ขอถามว่าถ้าเราเซ็ทต้นทุนแฝงทั้ง 6 อย่างที่กล่าวมาแล้วรวมทั้งค่ากล่องไปรษณีย์ ค่าบับเบิ้ล ค่าเทปกาว ค่าถุงซีลคุกกี้แยกชิ้นไว้ที่ 30% เหมือนที่กล่าวมา จะอยู่มั้ยคับ หรือต้องสัก 35-40% แต่ราคาขายต่อชิ้น ก็จะแพงขึ้น กลัวขายยาก หรือเราลดกำไรเหลือสัก 100-150% พอไหวมั้ยคับ รบกวนตอบหน่อยนะคับ เพื่อความอยู่รอด👍👏🙏

  25. Thanaporn Kongmeesuk says:

    อธิบายละเอียดช้าๆเข้าใจง่ายดีค่ะมีประโยชน์มากเลยค่ะ ขอบคุณมากนะคะ ❤️

  26. มีเลิฟ เลิฟยู says:

    อยากทราบว่าถ้าเป็นน้ำกะทิมันเป็นมิลลิลิตร แล้วจะคิดเป็นกรัมยังไงคะ จะคิดเป็นต้นทุนยังไงคะ

ใส่ความเห็น

อีเมลของคุณจะไม่แสดงให้คนอื่นเห็น